พิธีมอบทุนการศึกษา โครงการทุนส่งเสริมคุณภาพชีวิตบุตรหลานชุมชน เทศบาลเมืองบ้านฉาง ประจำปี 2566
กลุ่ม ปตท. จังหวัดระยอง จัดพิธีมอบทุนการศึกษาในเขตเทศบาลเมืองบ้านฉาง จังหวัดระยอง เพื่อสนับสนุนและสร้างโอกาสทางการศึกษาแก่เด็กและเยาวชนที่ตั้งใจเรียน ประพฤติดี แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/08/S__214261777_0.jpg?w=700&ssl=1)
โดยในปี 2566 นี้ มีเด็กและเยาวชนได้รับทุนการศึกษาทั้งสิ้น 255 ราย มูลค่ารวม 1,300,000 บาท ในระดับชั้นปริญญาตรี ปวส. มัธยมศึกษาตอนปลาย มัธยมศึกษาตอนต้น และ ประถมศึกษา