เทศบาลตำบลเนินพระ ร่วมกับ บริษัท กัลฟ์ ฯ จัดโครงการปลูกป่าชายเลน ณ บริเวณริมคลองก้นปึก หมู่ที่ 7 ต.เนินพระ
เทศบาลตำบลเนินพระ ร่วมกับบริษัท กัลฟ์ เอ็มทีพี แอลเอ็นจี เทอร์มินอล จํากัด จัดโครงการปลูกป่าชายเลน ณ บริเวณริมคลองก้นปึก หมู่ที่ 7 ต.เนินพระ”
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/51.jpg?w=700&ssl=1)
นายสดุดี สุจริต ผู้จัดการบริษัท กัลฟ์ เอ็มทีพี แอลเอ็นจี เทอร์มินอล จำกัด เป็นผู้กล่าววัตถุประสงค์การจัดโครงการฯ ปัจจุบันการจัดการด้านสิ่งแวดล้อมรวมทั้งปัญหาด้านสิ่งแวดล้อมเป็นที่ให้ความสนใจของบุคคลทั่วไป
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/211.jpg?resize=694%2C721&ssl=1)
จึงมีความจำเป็นอย่างยิ่งที่หน่วยงานราชการต่างๆ และภาคประชาชน จะใส่ใจและตระหนักถึงปัญหาเหล่านี้ การจัดกิจกรรมปลูกป่าชายเลน เพื่อฟื้นฟูความอุดมสมบูรณ์ของทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม อนุรักษ์เป็นแนวป้องกันภัยจากคลื่นลมในฤดูฝน
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/4-1.jpg?resize=1024%2C682&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/5-1.jpg?resize=1024%2C682&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/6-1.jpg?resize=1024%2C707&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/8.jpg?resize=1024%2C682&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/224.jpg?resize=1024%2C577&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/225.jpg?resize=1024%2C577&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/226.jpg?resize=1024%2C577&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/227.jpg?resize=684%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/229.jpg?resize=1024%2C577&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/230.jpg?resize=1024%2C576&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_กัลฟ์_๒๓๐๓๒๐_96.jpg?resize=1024%2C577&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_กิจกรรมปลูกป่าชายเลน_๒๓๐๓๒๐_16.jpg?resize=1024%2C682&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_กิจกรรมปลูกป่าชายเลน_๒๓๐๓๒๐_22.jpg?resize=682%2C1024&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_กิจกรรมปลูกป่าชายเลน_๒๓๐๓๒๐_71.jpg?resize=1024%2C723&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_กิจกรรมปลูกป่าชายเลน_๒๓๐๓๒๐_78.jpg?resize=1024%2C682&ssl=1)
เป็นสถานที่พักผ่อนหย่อนใจของนักท่องเที่ยว ปลูกฝังจิตสำนักและการมีส่วนร่วมของคนในชุมชน ในการร่วมกันดูแลรักษาทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม สร้างความร่วมมือร่วมใจในกลุ่มประมงเรือเล็กพื้นบ้านหาดสุชาดา และหน่วยงานราชการ โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจาก
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/23.jpg?w=700&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/03/2-1.jpg?w=700&ssl=1)
สำนักงานท่าเรืออุตสาหกรรม สำนักงานทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่งที่ 1 และกลุ่มประมงเรือเล็กพื้นบ้านหาดสุชาดา ร่วมกันปลูกต้นโกงกาง ณ บริเวณริมคลองก้นปึก เทศบาลตำบลเนินพระ จำนวน 2,000 ต้น
รายงานข่าว/บก.ธรรญธร เพ็งขุนทด 0909969568
![](https://i0.wp.com/www.ruampalang.com/wp-content/uploads/2023/02/MAKEUP_2020031622261248_save-1.jpg?resize=300%2C166&ssl=1)